Dùng bằng nghiên cứu khoa học để xét danh hiệu thi đua được không?

Chủ đề   RSS   
  • #553915 31/07/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 141 lần


    Dùng bằng nghiên cứu khoa học để xét danh hiệu thi đua được không?

    Chị muốn hỏi về việc xét danh hiệu thi đua cấp cơ sở, chị k có đạt sáng kiến kinh nghiệm thì có thể thay thế bằng nghiên cứu khoa học cấp huyện hay không?

     
    599 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #553935   31/07/2020

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 204 lần


    Theo Nghị định 91/2017/NĐ-CP hướng dẫn Luật thi đua, khen thưởng:

    "Điều 9. Danh hiệu Chiến sĩ thi đua

    1. Danh hiệu “Chiến sĩ thi đua toàn quốc” được xét tặng cho cá nhân có thành tích tiêu biểu xuất sắc nhất được lựa chọn trong số những cá nhân có hai lần liên tục đạt danh hiệu Chiến sĩ thi đua cấp bộ, ban, ngành, tỉnh, đoàn thể trung ương.

    Sáng kiến (là giải pháp kỹ thuật, giải pháp quản lý, giải pháp công tác, giải pháp tác nghiệp, giải pháp ứng dụng tiến bộ kỹ thuật) hoặc đề tài nghiên cứu khoa học, để làm căn cứ xét tặng danh hiệu “Chiến sĩ thi đua toàn quốc” phải được áp dụng thực tiễn đạt hiệu quả cao và có phạm vi ảnh hưởng trong toàn quốc. Sự mưu trí, sáng tạo trong chiến đấu, phục vụ chiến đấu (đối với Lực lượng vũ trang) phải đạt hiệu quả cao và có phạm vi ảnh hưởng trong toàn quốc."

    Theo đó, đề tài nghiên cứu khoa học cũng được sử dụng để xét thi đua.

     
    Báo quản trị |