Dự án xây dựng nhà ở xã hội có được hoàn thuế không?

Chủ đề   RSS   
  • #573102 30/06/2021

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 192 lần


    Dự án xây dựng nhà ở xã hội có được hoàn thuế không?

    Theo Thông tư 130/2016/TT-BTC:

    "3. Sửa đổi, bổ sung Điều 18 như sau:

    3. Hoàn thuế GTGT đối với dự án đầu tư

    a) Cơ sở kinh doanh đang hoạt động thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư (trừ trường hợp hướng dẫn tại Điểm c Khoản 3 Điều này và trừ dự án đầu tư xây dựng nhà để bán hoặc cho thuê mà không hình thành tài sản cố định) cùng tỉnh, thành phố, đang trong giai đoạn đầu tư thì cơ sở kinh doanh thực hiện kê khai riêng đối với dự án đầu tư và phải kết chuyển thuế GTGT đầu vào của dự án đầu tư để bù trừ với việc kê khai thuế GTGT của hoạt động sản xuất kinh doanh đang thực hiện. Số thuế GTGT được kết chuyển của dự án đầu tư tối đa bằng số thuế GTGT phải nộp của hoạt động sản xuất kinh doanh trong kỳ của cơ sở kinh doanh."

    Theo đó, dự án đầu tư xây dựng nhà để bán hoặc cho thuê - kể cả nhà ở xã hội mà không hình thành tài sản cố định thì không được hoàn thuế GTGT

     
    289 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận