Dự án phân lô bán nền có bắt buộc phải san nền không?

Chủ đề   RSS   
  • #574166 30/07/2021

    minhhung456
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2019
    Tổng số bài viết (176)
    Số điểm: 4900
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 55 lần


    Dự án phân lô bán nền có bắt buộc phải san nền không?

    Một dự án BĐS chia lô bán nền có bắt buộc phải san nền khi làm hạ tầng k? Có vb nào liên quan quy định việc đấy không?

     
    373 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #574194   30/07/2021

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 194 lần


    Vấn đề anh vướng mắc Điểm a khoản 1 Điều 194 Luật đất đai 2013 có quy định như sau:

     

    "1. Việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất trong dự án đầu tư xây dựng kinh doanh nhà ở được thực hiện theo quy định sau đây:

    a) Ủy ban nhân dân cấp tỉnh căn cứ vào quy định của Chính phủ về điều kiện loại đô thị để cho phép chủ đầu tư dự án đầu tư xây dựng kinh doanh nhà ở được chuyển nhượng quyền sử dụng đất dưới hình thức phân lô sau khi đã hoàn thành đầu tư xây dựng kết cấu hạ tầng và nghĩa vụ tài chính về đất đai;”

     

    Theo đó, dự án phân lô bán nền phải hoàn thành đầu tư xây dựng kết cấu hạ tầng. Trong quá trình xây dựng hạ tầng, việc có san nền hay không thì pháp luật không nói rõ, nhưng anh phải xem lại nếu không san nền thì có thể xây dựng được kết cấu hạ tầng như yêu cầu? và có phù hợp với quy hoạch đã được phê duyệt hay không anh nha. Anh có thể tìm hiểu thêm ở những tài liệu chuyên ngành bên kinh doanh bất động sản, xây dựng để có thêm thông tin chuẩn xác nhất.

     
    Báo quản trị |