DỰ ÁN KÉO DÀI BAO LÂU THÌ PHẢI HUỶ BỎ

Chủ đề   RSS   
  • #452723 28/04/2017

    nguyenducthinh0282

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/04/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    DỰ ÁN KÉO DÀI BAO LÂU THÌ PHẢI HUỶ BỎ

    Chào Dân Luật
     
    Hiện tôi có căn nhà nhưng nằm trong đường dự phóng 40m. Tôi xin trích nguyên văn đoạn ghi chú trong Sổ Hồng  
     
    "Vị trí nhà đất nằm hoàn toàn trong đường dự phóng 40m theo QHCT (không biết là viết tắt của chữ gì luôn) được phê duyệt tại Quyết định số 9521/KTST-QH ngày 17/6/1997"
     
    Tôi xin thông tin thêm là nhà tôi thuộc Đường Nguyễn Oanh, Phường 17, Quận Gò Vấp, TPHCM. Nay gia đình tôi muốn xây dựng nhưng cũng không được cấp phép và bán cũng khó, nên Dân Luật cho tôi hỏi là 1 dự án kéo dài trong bao lâu mà nhà nước không triển khai thì phải bỏ? Chứ từ năm 1997 đến nay cũng đã 20 năm rồi mà cứ treo như vậy thì khó cho dân quá. Nhà tôi nay cũng đã khá xuống cấp rồi.
     
    Tôi xin chân thành cám ơn.
     
     
    28916 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #452767   28/04/2017

    thuthaolaw
    thuthaolaw

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/02/2017
    Tổng số bài viết (84)
    Số điểm: 534
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 25 lần


    Chào bác, theo thông tin tôi tìm hiểu được hiện nay UBND thành phố Hồ Chí Minh đang tiến hành rà soát và bỏ quy hoạch các dự án đường dự phóng không có khả năng thực hiện.

    Theo tìm hiểu của chúng tôi, hiện nay pháp luật chưa có quy định về thời hạn phải hủy bỏ dự án quy hoạch nếu không triển khai!

    CÔNG TY LUẬT TNHH MẠNH TÍN

    Website: https://luatmanhtin.vn - Email: luatmanhtin@gmail.com

    Hotline: 0865 474 505

     
    Báo quản trị |  
  • #452795   29/04/2017

    longofs
    longofs
    Top 500
    Male


    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:21/02/2017
    Tổng số bài viết (165)
    Số điểm: 1890
    Cảm ơn: 21
    Được cảm ơn 47 lần


    Chào bạn,

    Điều 49 Luật đất đai về thực hiện quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất không có quy định về thời hạn hủy bỏ dự án mà chỉ có thời hạn hủy bỏ đối với việc thu hồi/chuyển mục đích sử dụng đất nếu sau 3 năm không có quyết định thu hồi đất hoặc chưa được phép chuyển mục đích sử dụng đất kể từ ngày công bố diện tích đất bị thu hồi/chuyển mục đích sử dụng đất.

    Bạn có thể nộp hồ sơ xin giấy phép xây dựng tạm theo điều 94 Luật xây dựng nếu bạn đáp ứng các điểm tại khoản 1 điều này như:

    1. Thuộc khu vực có quy hoạch công bố nhưng chưa thực hiện thu hồi và chưa có quyết định thu hồi

    2. Phù hợp quy mô công trình cho từng khu vực và thời hạn tồn tại đã được phê duyệt

    3. Cam kết tự phá dỡ khi hết thời hạn tồn tại

    Thân.

     
    Báo quản trị |