Đơn vị thi công, tư vấn thiết kế có phải lập báo cáo hoàn thành hạng mục công trình không?

Chủ đề   RSS   
  • #569823 31/03/2021

    huynhkhanh12

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/03/2021
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đơn vị thi công, tư vấn thiết kế có phải lập báo cáo hoàn thành hạng mục công trình không?

    Đơn vị thi công và đơn vị tư vấn thiết kế có phải lập báo cáo hoàn thành hạng mục công trình hay không? Vì mình xem thông tư chỉ có chủ đầu tư và tư vấn giám sát phải lập báo cáo.

     
    1048 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #569828   31/03/2021

    jellannm
    jellannm
    Top 75
    Female
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (889)
    Số điểm: 6084
    Cảm ơn: 15
    Được cảm ơn 112 lần


    Thông tư 26/2016/TT-BXD quy định về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng do Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hành đã hết hiệu lực từ 26/01/2021. Liên quan đến vấn đề báo cáo hoàn thành hạng mục công trình hiện đang áp dụng theo Nghị định 06/2021/NĐ-CP, trong đó có hai báo cao sau:

    Phụ lục VIa. Báo cáo hoàn thành thi công xây dựng hạng mục công trình, công trình xây dựng do Chủ đầu tư lập

    Phụ lục IVb. Báo cáo hoàn thành công tác giám sát thi công xây dựng gói thầu, giai đoạn, hạng mục công trình, công trình xây dựng.

    Báo cáo này hiện chỉ có Chủ đầu tư, Giám sát thi công thực hiện, không quy định đối với nhà thầu thi công, nhà thầu thiết kế. Nhà thầu thi công, thiết kế chỉ tham gia trong công tác nghiệm thu, kí biên bản nghiệm thu theo quy định Điều 23 Nghị định 06/2021/NĐ-CP.

     
    Báo quản trị |