Đơn vị công tác sáp nhập vào vùng đặc biệt khó khăn thì có nhận trợ cấp một lần không?

Chủ đề   RSS   
  • #561555 30/10/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 192 lần


    Đơn vị công tác sáp nhập vào vùng đặc biệt khó khăn thì có nhận trợ cấp một lần không?

    Căn cứ Điều 6 Nghị định 76/2019/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn:

    "Điều 6. Trợ cấp lần đầu khi nhận công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này khi nhận công tác lần đầu ở cơ quan, tổ chức, đơn vị thuộc vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng trợ cấp như sau:

    1. Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương cơ sở tại thời điểm nhận công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn."

    Theo đó, nếu chuyển từ nơi vùng có điều kiện bình thường tới công tác tại vùng khó khăn thì mới được nhận trợ cấp một lần, còn việc trường được sáp nhập hay vùng công tác được công nhận điều kiện khó khăn thì không được nhận trợ cấp một lần.

     

     
    260 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận