Doanh nghiệp vốn đầu tư nước ngoài được tham gia gói thầu trong nước không?

Chủ đề   RSS   
  • #514594 28/02/2019

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 193 lần


    Doanh nghiệp vốn đầu tư nước ngoài được tham gia gói thầu trong nước không?

    Về định nghĩa nhà đầu tư nước ngoài Luật Đầu tư 2014 có nêu:

    "Điều 3. Giải thích từ ngữ
    ...
    14. Nhà đầu tư nước ngoài là cá nhân có quốc tịch nước ngoài, tổ chức thành lập theo pháp luật nước ngoài thực hiện hoạt động đầu tư kinh doanh tại Việt Nam."

    Như vậy, nếu nhà đầu tư nước ngoài có thành lập doanh nghiệp tại Việt Nam, doanh nghiệp này thành lập theo pháp luật Việt Nam thì không quan trọng nguồn vốn thành lập từ đâu, doanh nghiệp này vẫn được xác định là doanh nghiệp Việt Nam, do đó, doanh nghiệp Việt Nam được tham gia các gói thầu trong nước này.

     

     

     
    826 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận