Doanh nghiệp có vốn nước ngoài có được nhận chuyển nhượng dự án đầu tư BĐS không?

Chủ đề   RSS   
  • #557665 11/09/2020

    kimtrucbui45

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/09/2020
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 7 lần


    Doanh nghiệp có vốn nước ngoài có được nhận chuyển nhượng dự án đầu tư BĐS không?

    Cho em hỏi là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì có thể nhận chuyển nhượng dự án đầu tư bất động sản không ạ? 

    Luật sư tư vấn giúp em ạ.

     
    1220 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn kimtrucbui45 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (12/09/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #557708   12/09/2020

    tuanhh18
    tuanhh18
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2020
    Tổng số bài viết (151)
    Số điểm: 815
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 21 lần


    Khoản 3 Điều 14 Luật Kinh doanh bất động sản 2014 quy định về Đối tượng được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua bất động sản của doanh nghiệp kinh doanh bất động sản như sau: Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài kinh doanh bất động sản được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua bất động sản để kinh doanh. Theo đó, nếu nhà đầu tư đã góp vốn để thành lập doanh nghiệp kinh doanh bất động sản tại Việt Nam thì có thể thực hiện nhận chuyển nhượng dự án nếu đáp ứng các điều kiện theo quy định pháp luật.

     
    Báo quản trị |