Điều kiện năng lực hoạt động xây dựng của cá nhân/ tổ chức?

Chủ đề   RSS   
  • #536423 31/12/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 141 lần


    Điều kiện năng lực hoạt động xây dựng của cá nhân/ tổ chức?

    Anh đang hoạt động trong ngành xây dựng dân dụng. Trước đây đối với dự án lớn chỉ cần chứng chỉ học qua đào tạo hoặc bồi dưỡng nghiệp vụ là đứng được dự án. ( Vd: CC chỉ huy trưởng công trình, hay CC. giám sát ) Bây giờ thì theo quy định sẽ cần những gì?

     
    2138 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #536436   31/12/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1420)
    Số điểm: 11958
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Hiện tại đối với tổ chức hoặc cá nhân tham gia hoạt động xây dựng phải đáp ứng các điều kiện về năng lực theo Nghị định 59/2015/NĐ-CP; được sửa đổi bởi Nghị định 100/2018/NĐ-CP anh nhé. 

    Cụ thể, điều kiện năng lực hoạt động xây dựng của cá nhân anh tham khảo Mục I Nghị định 59/2015/NĐ-CP; được sửa đổi bởi Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP.

    Về điều kiện năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức anh tham khảo Mục II Nghị định 59/2015/NĐ-CP; được sửa đổi bởi Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP.

    Danh mục hồ sơ hoàn thành công trình anh xem thêm tại Phụ lục III ban hành kèm theo Thông tư 26/2016/TT-BXD

     
    Báo quản trị |