Dạy 50% tiết thể dục thì có được hưởng phụ cấp ngoài trời không?

Chủ đề   RSS   
  • #575091 31/08/2021

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 192 lần


    Dạy 50% tiết thể dục thì có được hưởng phụ cấp ngoài trời không?

    Theo Quyết định 51/2012/QĐ-TTg quy định về chế độ bồi dưỡng và trang phục đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao do Thủ tướng Chính phủ ban hành:

     

    "Điều 2. Đối tượng áp dụng

     

    Quyết định này áp dụng đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao tại các cơ sở giáo dục công lập thuộc hệ thống giáo dục quốc dân bao gồm: Giáo dục phổ thông, giáo dục nghề nghiệp, giáo dục đại học, các trường chuyên biệt, trung tâm giáo dục thường xuyên.

     

    Điều 3. Chế độ bồi dưỡng

     

    Chế độ bồi dưỡng được chi trả bằng tiền và được tính bằng 01% mức lương tối thiểu chung cho 01 tiết giảng thực hành.

     

    Chế độ bồi dưỡng bằng tiền không áp dụng đối với giáo viên, giảng viên thể dục thể thao trong các cơ sở giáo dục thuộc quân đội nhân dân và công an nhân dân."

     

    Theo đó, giáo viên có phân công dạy thể dục, có dạy thực hành thì được nhận chế độ bồi dưỡng, không phân biệt giáo viên kiêm nhiệm.

     

     

     
    213 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận