Công chức có được bán hàng đa cấp?

Chủ đề   RSS   
  • #539964 29/02/2020

    MyDung1101

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2019
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 980
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Công chức có được bán hàng đa cấp?

    Công chức có được bán hàng đa cấp không các bạn?

     
    938 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn MyDung1101 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (02/03/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #539983   29/02/2020

    thuylinh2311
    thuylinh2311
    Top 50
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2017
    Tổng số bài viết (920)
    Số điểm: 9451
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 140 lần


    Căn cứ theo quy định tại Điểm đ Khoản 2 Điều 28 Nghị định 40/2018/NĐ-CP về quản lý hoạt động kinh doanh theo phương thức đa cấp, có quy định: Cán bộ, công chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức là đối tượng không được tham gia bán hàng đa cấp.
     
    Như vậy nếu đã là công chức thì không được tham gia bán hàng đa cấp bạn nhé.
     
     
    Báo quản trị |  
  • #540228   29/02/2020

    HNP1997
    HNP1997
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2019
    Tổng số bài viết (564)
    Số điểm: 4635
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 192 lần


    Hiện nay pháp luật Việt Nam quy định về hoạt động kinh doanh bán hàng đa cấp cũng như các trường hợp bị cấm bán hàng đa cấp tại Khoản 1, Khoản 3 Điều 3 Nghị định 40/2018/NĐ-CPĐiểm d Khoản 2 Điều 28 Nghị định 40/2018/NĐ-CP theo đó:
     
    - Kinh doanh theo phương thức đa cấp là hoạt động kinh doanh sử dụng mạng lưới người tham gia gồm nhiều cấp, nhiều nhánh, trong đó, người tham gia được hưởng hoa hồng, tiền thưởng và lợi ích kinh tế khác từ kết quả kinh doanh của mình và của những người khác trong mạng lưới.
     
    - Người tham gia bán hàng đa cấp là cá nhân giao kết hợp đồng tham gia bán hàng đa cấp với doanh nghiệp bán hàng đa cấp.
     
    - Một trong những trường hợp không được tham gia bán hàng đa cấp là cán bộ, công chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức.
     
    Do vậy căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp của bạn là công chức nên  bạn không được tham gia bán hàng đa cấp theo quy định của pháp luật. Xin thông tin đến bạn.
     
    Báo quản trị |