Có được hành nghề thẩm định giá trong hai doanh nghiệp thẩm định giá?

Chủ đề   RSS   
  • #504649 14/10/2018

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 196 lần


    Có được hành nghề thẩm định giá trong hai doanh nghiệp thẩm định giá?

    Câu hỏi: Thẩm định viên về giá có được đăng ký hành nghề thẩm định giá trong cùng một thời gian cho từ hai doanh nghiệp thẩm định giá không?

    Câu trả lời: 

    Căn cứ theo Điểm b Khoản 4 Điều 10 Luật giá 2012 quy định như sau:

    “Điều 10. Hành vi bị cấm trong lĩnh vực giá

    ...

    4. Đối với thẩm định viên về giá hành nghề, ngoài các quy định tại khoản 3 Điều này, không được thực hiện các hành vi sau:

    ...

    b) Đăng ký hành nghề thẩm định giá trong cùng một thời gian cho từ hai doanh nghiệp thẩm định giá trở lên;

    ..."

    Theo quy định trên thì thẩm định viên về giá không được hành nghề thẩm định giá trong cùng một thời gian từ 2 doanh nghiệp thẩm định giá trở lên.

     

     
    1067 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận