Chi nhánh phụ thuộc

Chủ đề   RSS   
  • #546560 21/05/2020

    PHAMNGOCLANH

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/05/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chi nhánh phụ thuộc

    Xin Chào Luật Sư!

    Công ty e có 1 chi nhánh phụ thuộc, cùng địa chỉ với công ty ở quận 1, TPHCM.

    CÔNG TY LÀM VỀ MẢNG TRUYỀN THÔNG

    chi nhánh có mua 1 tên miền " doanhnghieptre.vn"

    giờ chi nhánh muốn chuyển cái tên miền này cho công ty sở hữu thì phải làm như thế nào ak?

     
    584 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn PHAMNGOCLANH vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (21/05/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #547647   30/05/2020

    thanghi.info
    thanghi.info
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/02/2020
    Tổng số bài viết (505)
    Số điểm: 3407
    Cảm ơn: 41
    Được cảm ơn 98 lần


    GIẢI ĐÁP: Chi nhánh phụ thuộc

    Theo quy định tại Điều 5 Thông tư 16/2016/TT-BTTT, Khi không còn nhu cầu sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam đang sở hữu, chi nhánh có thể chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền đó cho doanh nghiệp của chi nhánh. Việc chuyển nhượng - nhận chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền được thực hiện như sau:

    Thành phần hồ sơ:

    1. Văn bản đề nghị chuyển nhượng và nhận chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền Internet (Mẫu số 01 ban hành kèm theo Thông tư 16/2016/TT-BTTTT)

    2. Bản khai thông tin đăng ký sử dụng tên miền Internet của bên nhận chuyển nhượng (Mẫu số 02 ban hành kèm theo Thông tư 16/2016/TT-BTTTT).

    Phương thức nộp hồ sơ

    - Nộp trực tiếp tại các cơ sở của Nhà đăng ký: đại diện hợp pháp của bên chuyển nhượng và bên nhận chuyển nhượng phải xuất trình CMND/CCCD/Hộ chiếu.

    - Hoặc gửi hồ sơ đến Nhà đăng ký qua đường bưu chính: trong hồ sơ phải gửi kèm bản sao có chứng thực CMND/CCCD/Hộ chiếu của người đại diện hợp pháp của bên chuyển nhượng và bên nhận chuyển nhượng.

    Nơi nộp hồ sơ: Nhà đăng ký “.vn” đang quản lý tên miền quốc gia Việt Nam chuyển nhượng có tên trong danh sách được công bố tại đây.

    Thời hạn giải quyết: không quá 05 ngày làm việc kể từ ngày nhận đủ hồ sơ.

    Lưu ý: Kể từ thời điểm Nhà đăng ký tiếp nhận hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam đến khi hoàn tất quá trình chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam:

    - Bên chuyển nhượng không được chuyển đổi Nhà đăng ký, thay đổi tên chủ thể hoặc trả lại tên miền.

    - Các chủ thể khác (ngoài bên nhận chuyển nhượng) không được nộp hồ sơ đăng ký tên miền chuyển nhượng.

    - Nếu bên chuyển nhượng và bên nhận chuyển nhượng có Văn bản đề nghị rút hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền theo Mẫu số 03 ban hành kèm theo Thông tư 16/2016/TT-BTTTT.

     
    Báo quản trị |