Bóng đèn sợi đốt, bóng đèn huỳnh quang có phải đăng ký kiểm tra chất lượng khi nhập khẩu không?

Chủ đề   RSS   
  • #517572 01/05/2019

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1396)
    Số điểm: 11667
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Bóng đèn sợi đốt, bóng đèn huỳnh quang có phải đăng ký kiểm tra chất lượng khi nhập khẩu không?

    Theo quy định tại Phụ lục ban hành kèm Quyết định 3482/QĐ-BKHCN năm 2017 đối với sản phẩm, hàng hóa nhóm 2 nhập khẩu có tiềm ẩn khả năng gây mất an toàn hoặc hàng hóa có khả năng gây mất an toàn phải thực hiện kiểm tra theo Thông tư 27/2012/TT-BKHCN thì đối với Bóng đèn có balat lắp liền (Bóng đèn huỳnh quang, ca-tốt nóng): Bóng đèn huỳnh quang com-pắc đã có chấn lưu lắp liền (SEN) mình phải thực hiện kiểm tra chất lượng trước kinh nhập khẩu .

    Còm đối với bóng đèn sợi đốt: Theo quy định tại khoản 3 Điều 3 Quyết định 04/2017/QĐ-TTg

    "Điều 3. Lộ trình thực hiện áp dụng mức hiệu suất năng lượng tối thiểu

    ...

    3. Đối với các sản phẩm đèn tròn (đèn sợi đốt)

    Không được nhập khẩu, sản xuất và lưu thông loại đèn có công suất lớn hơn 60 W."

     
    1116 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận