Ba đi cai nghiện con có được vào ngành công an?

Chủ đề   RSS   
  • #587357 06/07/2022

    phuc1002

    Sơ sinh

    Vietnam --> Cần Thơ
    Tham gia:04/07/2022
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 38
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Ba đi cai nghiện con có được vào ngành công an?

    Con năm nay học 11 năm sau lên 12 r, con có ước mơ là sau này đc trở thành một chiến sĩ công an để bảo vệ tổ quốc, nhưng mà ba con do chơi ma túy nên bị đưa đi cai nghiện r, dạ sau này khi con xét lý lịch vào ngành công an thì có được hk ạ😥

     
    260 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phuc1002 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/07/2022)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #587363   07/07/2022

    LuatsuPhamThanhHuu
    LuatsuPhamThanhHuu
    Top 500
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2020
    Tổng số bài viết (235)
    Số điểm: 1821
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 336 lần
    Lawyer

    Ba đi cai nghiện con có được vào ngành công an

    Chào bạn,

    Khoản 2 Điều 2 Thông tư 15/2016/TT-BCA quy định: Tuyển sinh vào các trường Công an nhân dân được thực hiện trên cơ sở kết hợp kiểm tra giữa tiêu chuẩn chính trị, phẩm chất đạo đức, học lực, sức khỏe, năng khiếu của người dự tuyển theo quy định riêng của Bộ Công an với kết quả thi tuyển, cử tuyển, xét tuyển theo quy chế tuyển sinh của Bộ Giáo dục và Đào tạo và quy định của Bộ Công an.

    Do đó, vấn đề về tiêu chuẩn chính trị (thực tế thường gọi là lý lịch), phẩm chất đạo đức là rất quan trọng và được thực hiện riêng theo quy định của Bộ Công an. Do đó, bạn cần liên hệ với Công an địa phương để được hướng dẫn cụ thể (vì nội dung này là quy định nội bộ của ngành, và có thể thay đổi theo từng năm).

     

    Luật sư Phạm Thanh Hữu, Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LuatsuPhamThanhHuu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/07/2022)
  • #587421   08/07/2022

    tongvanthang
    tongvanthang

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2008
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin trả lời cụ thể là được hay không được ? 

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau: